परिस्थिती आटोक्यात आल्याशिवाय कोणतीही शाळा सुरू होणार नाही – अजित पवार

प्रतिनिधी मुंबई : राज्यात कोरोनाची परिस्थिती आटोक्यात येत नाही. तसेच त्याची खात्री पटत नाही. तोपर्यंत शाळा सुरू करण्याचा कुठलाही निर्णय घेतला जाणार नाही, अशी माहिती उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी दिली. राष्ट्रवादी वेल्फेअर ट्रस्टकडून मागील तीन महिन्यात केलेल्या कामाची माहिती देण्यासाठी आज पत्रकार परिषद आयोजित करण्यात आली होती. यावेळी राज्यात कोरोनाची गंभीर परिस्थिती असताना शिक्षण विभागाकडू न जुलै महिन्यात नववी, दहावी आणि बारावीचे वर्ग सुरू केले जाणार आहे. यामुळे पालक चिंता व्यक्त केली जात आहे. यावर सरकारची भूमिका काय आहे? असा प्रश्न विचारला असता, ते बोलत होते.

बोगस बियाणे देणा-या कंपन्यांनी नवीन बियाणे द्यावी –

राज्यात ११ लाख शेतक-यांना पीक कर्ज देण्यासाठी आठ हजार कोटी लागणार आहेत. केंद्राकडून आपला टॅक्स येणे बंद झाले आहे. त्यामुळे आठ कोटींवर लागणारे व्याज आम्ही बँकांना देऊ. तशी हमी सहकार विभागाकडून दिली आहे. पैसे देईपर्यंत आम्ही व्याज आणि मुद्दल देणार आहोत. त्यामुळे शेतक-यांचा प्रश्न सुटणार असल्याचे अजित पवार म्हणाले. राज्यात काही जिल्ह्यात बोगस बियाणे देण्यात आल्याने शेतकरी अडचणीत सापडले आहेत, त्यावर विचारले असता पवार म्हणाले की, महाबीजचे काही बियाणे उगावले नाहीत. आमच्या कृषिमंत्र्यांनी जाऊन पाहणी केली. ज्या कंपनीने बोगस बियाणे दिले, त्यांना तातडीने नवीन बियाणे देण्याच्या सूचना दिल्या आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *