धान पिक बियाणांची पेरणी पूर्ण

वार्ताहर सिल्ली : रोहिणी नक्षत्र पासूनच पावसाने दमदार हजेरी लावल्याने भंडारा तालुक्यात खरीप हंगामातील शेती मशागतीला व पीक पेरणीला वेग आला होता. धान उत्पादनासाठी अग्रेसर समजल्या जाणाºया जिल्ह्यात प्रामुख्याने धान बियाणे पेरणी करण्यात आली आहे. दरम्यान, बियाणे पेरणी पूर्ण होऊन भंडारा तालुक्यात पावसाची नियमीत हजेरी लागत असल्याने पेरणी खालील बियाणांची काही भागात उगवण देखील झाली आहे. तर कृषी विज पंप धारक शेतकºयांच्या शेतातील पºह्यांची मोठ्या प्रमाणात उगवण झाली असल्याचे वास्तव आहे. एकंदरीत पीक पेरणी सह तालुक्यात नियमीत समाधानकारक पाऊस पडत असल्याने शेतकºयांत समाधान व्यक्त केले जात आहे. मान्सुनचे वेळेवर आगमन झाल्याने शेतात ओलावा निर्माण झाला आहे. त्यामुळे शेतकºयांनी पेरणीला व शेतीच्या मशागतीच्या विविध कामांना प्रारंभ केला आहे. भंडारा तालुक्यातील सिल्ली येथे वखारच्या सहाय्याने धान पीक पºह्यांची पेरणी करताना शेतकरी कुटूंब.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *