पालकमंत्र्यांच्या विरोधात भाजप आमदार, खासदाराचे आंदोलन

प्रतिनिधी वर्धा : पालकमंत्री सुनील केदार यांच्याविरोधात निषेध आंदोलन करण्यात आले. पालकमंत्र्यांनी मागील काळात घेतलेल्या बैठका लोकप्रतिनिधींना डावलून घेतल्या आहेत. हा लोकप्रतिनिधींचा अपमान असल्याचा आरोप करत हे आंदोलन करण्यात आले. सध्या पालकमंत्री सुनील केदार हे कोरोनाच्या काळात सोशल डिस्टनसिंग पाळण्याच्या अनुषंगाने जिल्हा परिषदेच्या सभागृहात बैठकी घेत आहेत. मात्र, या बैठकीला आमदार दादाराव केचे, आमदार पंकज भोयर, आमदार समीर कुणावर तसेच खासदार रामदास तडस, जिल्हा परिषद अध्यक्षा सरिता गाखरे यांना बोलावण्यात येत नाही. जिल्ह्याला भाजप सरकार सत्तेत असताना मोठ्या प्रमाणात निधी उपलब्ध करुन दिला आहे.

यामध्ये जवळपास ६५० करोड रुपये दिले. यातील आखर्चित निधी परत नेला आहे. यासह अन्य हेड मधील निधी ज्यात २५/१५ चा निधीचा वैशिष्ट पूर्ण निधी जो खर्च झाला नाही तो परत बोलावून घेतला असल्याचाही आरोप खासदार रामदास तडस यांनी केला. आजच्या बैठकीत सेवाग्राम विकास आराखड्याचा प्रश्न होता. सिंदी रेल्वे येथील ड्रायपोर्टचे अध्यक्ष हे जिल्ह्यातील हिंगणघाटचे आमदार समीर कुणावर हे आहेत. पण आज त्याविषयावर आढावा असतांना त्यांना डावलण्यात आले. पशु पैदास केंद्राचा विषय होता त्या मतदार संघातील आमदारांना बोलवण्यात आले नाही. मग जिल्ह्यातील मतदार संघाचे विषय मांडायचे कुठे, कोरोनाचा संसर्ग असल्याने बाहेर जाता येत नसल्याने मंत्रालायात जाण्याच्या अडचणी असताना बैठकीत ही प्रश्न मांडले जात नसेल तर कुठे प्रश्न मांडायचे असा प्रश्न सर्व आमदारानी केला.

यावेळी ज्या जिल्हा परिषदेच्या आवारात या बैठकी होत असताना त्यामध्ये जिल्हा परिषदेच्या अध्यक्षा सरिता गाखरे यांना बोलवण्यात आले नसल्याचा आरोप करण्यात आला. यावेळी आंदोलनात अध्यक्षा यांनीही सभागृहात बैठकीला न जाता पदाधिकाºयांसोबत आंदोलन करत पायºयांवर बसून घोषणा बाजी केल्या. यामुळे पुढील काळात पालकमंत्री यांनी सन्मान करुन लाखो लोकांतून आलेलता लोकप्रतिनिंधीचा म्हणजे जनतेचा अपमान थांबवा असा सल्लाही दिला. यावेळी भाजपाचे आमदार दादा- राव केचे, पंकज भोयर, समीर कुणावर हे उपास्थित होते. यांच्यासह भाजपचे अध्यक्षा सरिता गाखरे, उपाध्यक्षा वैशाली येरावेलर, शिक्षण सभापाती मृणाल माटे, भाजपचे जिल्हाध्यक्ष शिरीष गोडे, किसान मोर्चा अध्यक्ष जयंता येरावर, किशोर दिघे, महामंत्री मिलिंद भेंडे, भाजप तालुका अध्यक्ष अशोक कलोडे, आदीची उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *