शेतीविषयक काळे कायदे महाराष्ट्रात अडवणार – ना. डॉ. नितीन राऊत

प्रतिनिधी नागपूर : गेल्या सहा वर्षात भाजप सरका- रने येनकेन प्रकारे शेतकºयांची पिळवणूक केली आहे. फसवी कर्जमाफी असो वा शेतकºयांना दीडपट हमीभाव योजना असो, शेतकºयांच्या नशिबी मात्र केवळ घोर निराशा आली आहे. संवैधानिक पद्धत पायदळी तुडवून केंद्रातील भाजप सरकारने आता शेतीविषयक तीन काळे कायदे आणले आहेत ते शेती आणि शेतकरी याना नेस्तनाबूत करण्यासाठीच आहेत, या काळ्या कायद्यांना महाराष्ट्रात थारा देणार नाही अशी एल्गारची घोषणा महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेसचे कार्याध्यक्ष डॉ नितीन राऊत यांनी केली. उमरेड येथील कृषी उत्पन्न बाजार समितीच्या प्रांगणात त्यांनी प्रत्यक्ष उपस्थित शेतकºयांशी व आभासी मिडियाद्वारे महा- राष्ट्रातील शेतकरी आणि कार्यकर्त्यांशी संवाद साधला. याप्रसंगी ना. विजय वडेट्टीवार मंत्री मदत व पुनर्वसन, आमदार राजू पारवे उमरेड विधानसभा क्षेत्र, राजेंद्र मुळक नागपूर जिल्हा ग्रामीण काँग्रेस कमिटीचे अध्यक्ष तथा माजी मंत्री, तक्षशीला वाघधरे अध्यक्ष महिला सेल, रवींद्र दरेकर निरीक्षक जिल्हा ग्रामीण काँग्रेस कमेटी हे मंचावर उपस्थित होते.

सभेला संबोधित करताना डॉ. राऊत पुढे म्हणाले कि एकीकडे ऊर्जा मंत्री म्हणून आम्ही कोकण भागात शेतकºयांना दिलासा देणारी कामे केलीत, शेतकºयांना ७.५ अश्वशक्ती सौर ऊर्जा पंप योजना लागू केली आणि दुसरीकडे मात्र भाजप काळ्या कायद्यांच्या माध्यमातून शेती आणि शेतकरी मूठभर भांडवलदारांच्या दावणीला बांधण्याचा प्रयत्न करीत आहे. कृषी उत्त्पन्न बाजार समित्या नष्ट करून, साठेबाजीला प्रोत्साहन देणाºया या कायद्यामुळे केवळ भांडवलदार मालामाल होणार आणि शेतकरी मात्र देशोधडीला लागणार त्यामुळे या रॅलीमध्ये सहभागी झालेल्या सर्व शेतकरी, कार्यकर्ते यांचे त्यांनी अभिनंदन व स्वागत केले. महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेस कमिटीने आयोजित केलेल्या या रॅलीचे प्रास्ताविक बसवराज पाटील यांनी केले त्यानंतर शेतकरी हक्क लढाई मशाल प्रज्वलन मान्यवरांच्या हस्ते करण्यात आले. याप्रसंगी कोल्हापूरवरून आभासी मिडियाद्वारे डॉ विश्वजित कदम राज्यमंत्री, सहकार, कृषी, सामाजिक न्याय, अन्न नागरी पुरवठा व ग्राहक सरंक्षण, तसेच मा. सतेज पाटील राज्यमंत्री गृह( शहरे), गृहनिर्माण, परिवह न, माहिती तंत्रज्ञान, यांनी सभेला संबोधित केले.

ग्वाल्हेरवरून ना. श्री सुनील केदार मंत्री पशुसंवर्धन व दुग्धविकास यांनी तर ना. श्रीमती यशोमती ठाकूर महिला व बालविकास मंत्री यांनी अमरावतीवरून आपली भूमिका मांडली. औरंगाबादवरून ना. श्री अमित देशमुख वैद्यकीय शिक्षण व सांस्कृतिक कार्य मंत्री यांनी तर ना. के. सी. पाडवी आदिवासी विकास मंत्री, यांनी नंदुरबार वरून सभेला संबोधित केले. संगमनेरवरून खासदार राजीव सातव, ना. श्री अशोक चव्हाण सार्वजनिक बांधकाम मंत्री, तसेच महाराष्ट काँग्रेस कमिटीचे प्रदेशाध्यक्ष ना. श्री बाळासाहे ब थोरात महसूल मंत्री यांनी सभेला मार्गदर्शन करून एल्गारचा आवाज बुलंद करण्यास सांगितले. आमदार तथा माजी मुख्यमंत्री पृथ्वीराज चव्हाण तसेच श्री एच के पाटील महाराष्ट्र काँग्रेस प्रभारी यांनीही यावेळी आंदोलनामागची भूमिका विशद केली. या शेतकरी बचाओ रॅलीचे आभार प्रदर्शन मुझμफर हुसेन यांनी केले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *