पुरबाधित शेतकºयाची आत्महत्या

लाखांदुर : तालुक्यातील चप्राड येथील एका पुर बाधित शेतकºयांने चौकातील सार्वजनिक विहीरीत उडी घेऊन आत्महत्या केल्याची धक्कादायक घटना आज दि. १६ आँक्टोंबर रोजी सकाळी ११ सुमारास घडली असून, दुधराम राघोजी ढोरे वय ५० वर्ष असे मृतकाचे नाव आहे. मृतक दुधराम यांच्याकडे पाच एकर शेती असून, दोन भावांमध्ये वाटप करण्यात आली आहे. त्यात दुधराम यांच्या हिस्स्यावर एक हेक्टर शेती आली असून, शेतीवर जिल्हा बँकेच्या कजार्चा बोझा दर्ज करण्यात आला आहे. दरम्यान आँगस्ट महिण्यात आलेल्या भिषण महापुरामुळे संपुर्ण एक हेक्टर क्षेञातील शेतीचे पुर्णत: उदध्वस्त झाल्याने मृतकावर कर्जाची परतफेड आणि कुटूंबाच्या उदरनिर्वाहाचा प्रश्न निर्माण झाला होता.त्यामुळें मृतक मागिल आठ ते दहा दिवसापासून अनेक प्रकारच्या विचारांमध्ये गुरफटून मानसिकरित् या ञस्त झाले होते. शासनाकडून मदतीची अपेक्षा करत असतांना पुर बाधित शेतकºयांकरीता शासनाने तूटपुंजी मदत जाहीर केल्याचे कळताच शेवटी काहीच सुचेनासे झाल्याने मृतक दुधराम यांनी गावातील गांधी चौकातील सार्वजनिक विहीरीत उडी घेऊन आपली जिवनयाञा संपविली आहे. त्यांच्या पश्चात अभिषेक वय २१ वर्ष, मोहित वय १८ वर्ष अशी दोन मुले व पत्नी महानंदा असा आप्त परीवार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *