‘उमरेड कऱ्हांडला’त दिसून आले नवीन वाघ

प्रतिनिधी नागपूर : उमरेड कºहांडला अभयारण्यात सध्या नवीन वाघांची उपस्थिती दिसून आली आहे. वन अधिकाºयांनुसार पावसाळ्याचे दिवस असल्याने उमरेड-पवनी कºहांडला अभयारण्यात अन्य वन क्षेत्रातील वाघांचेही स्थलांतरण होत आहे. वनक्षेत्रात लागून असलेले कॅमेरेही याची साक्ष देताहेत. प्रत्येक सोमवारी वन कर्मचारी कॅमर ट्रॅपची तपासणी करतात. या तपासणीत काही कॅमेºयांमध्ये नवीन वाघ दिसून आलेत. यात वाघ आणि वाघीण या दोघांचाही समावेश आहे. यासोबतच कुही वन परिक्षेत्रात ब्रह्मपुरीचा वाघ टी -२२ सुद्धा पाहिला गेला आहे. त्यामुळेच १२ सप्टेंबर रोजी जेव्हा मृत वाघ आढळून आला तेव्हा ते वाघांच्या आपसातील लढाईत मारला गेल्याचे मानले जात आहे. मृत २ वर्षीय वाघ हा अभयारण्यातील वाघीन टी-१७ च्या तीन छाव्यांपैकी एक असल्याची माहिती समोर आली आहे. या पार्श्वभूमीवर वन अधिकाºयानी वाघांची उपस्थिती असलेल्या ठिकाणी कॅमरा ट्रॅप वाढवण्याचे निर्देश दिले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *